NENO TIME — Anchored in Truth
Unasemaje kuhusu Yesu?
Kuna mitazamo mingi Watu wana mitazamo mingi tofauti kuhusu Yesu Kristo.
Yanaanzia kuwa mtu mwendawazimu, mtu mwema, nabii, mmoja wa wakubwa katika historia au mtenda miujiza. Lakini Yeye ni nani na ushuhuda Wake ni upi kutoka kwa watu walioishi wakati huo kwamba Alitembea duniani?
Mnasema Yesu ni nani?
Hata katika siku za Yesu kulikuwa na mkanganyiko mwingi. Aliwauliza wanafunzi wake siku moja, "Watu husema mimi, Mwana wa Adamu, ni nani?" Walijibu kwa kila aina ya majibu yanayodokeza kwamba alikuwa nabii wa zamani sana ambaye alifufuka. Lakini kisha akawauliza moja kwa moja, "Lakini nyinyi mnasema mimi ni nani?"
Kujua Yesu ni nani kunakubadilisha!
Katika hatua hii, mtume aliyeitwa Petro alipata ufunuo. Yesu alisema kwamba aina hii ya ufunuo haifundishwi na wanadamu bali inatoka mbinguni, kutoka kwa Mungu. Ghafla ilimjia na ikawa wazi Yesu alikuwa nani, "Wewe ndiwe Kristo, Mwana wa Mungu Aliye Hai!" Alimwona Yesu kama Yeye alikuwa nani na hii ilimbadilisha milele - kwa kweli Yesu alibadilisha jina lake kutoka kwa Simoni hadi "Petro", ambalo linamaanisha "jiwe". Sasa kulikuwa na kitu imara maishani mwake. Alijua Yesu alikuwa nani!
Kuna masimulizi ya mashahidi wa Yesu yanayotuambia kuhusu maisha Yake duniani.
Katika Biblia kuna vitabu vinne vinavyoitwa "injili" vinavyotoa masimulizi ya maisha ya Yesu, huduma, kifo na kufufuliwa kutoka kwa wafu. Vitabu viwili kati ya hivi, masimulizi ya Mathayo na Yohana, ni rasilimali kuu.
Hii ina maana kwamba vilikuwepo pamoja na Yesu. Vilikuwa sehemu ya kampuni ya karibu zaidi ya Yesu. Marko na Luka, ingawa wao wenyewe hawakuwa pamoja na Yesu walikuwa pamoja na wale waliokuwa pamoja na Yesu na walitoa tu kile walichoambiwa na kufundishwa na mitume wa kwanza.
Kundi hili linakupeleka kwenye mistari muhimu katika Biblia inayokusaidia kuelewa Yesu ni nani na ushuhuda gani uliotolewa kumhusu na watu waliokuwa karibu naye. Kumfahamu Yesu ni jambo muhimu zaidi kwa kila mtu Kumfahamu
"Yesu ni nani" ni muhimu sana kwa kila mtu duniani.
Mustakabali na hatima ya roho yako inategemea unayemwamini Yesu kuwa nani. Hakuwa mtu wa kawaida! Unapomjua Yeye ni nani na alifanya nini, kama mtume Petro, maisha yako yatabadilika sana! Mtume Yohana aliandika kile Yohana Mbatizaji alichosema kumhusu Yesu,
Mtume Yohana aliandika kile Yohana Mbatizaji alichosema kumhusu Yesu,
"Yeye ajaye kutoka juu yuko juu ya yote; yeye aliye wa dunia ni wa dunia na hunena habari za dunia. Yeye ajaye kutoka mbinguni yuko juu ya yote. Na yale aliyoyaona na kuyasikia, ndiyo ayashuhudiayo; wala hakuna anayekubali ushuhuda wake. Yeye aliyeupokea ushuhuda wake amethibitisha kwamba Mungu ni kweli." Yohana 3:31-33
Hakuna maoni yaliyotumwa bado. Kuwa wa kwanza kutoa tafakari yako kuhusu somo hili!