ANNOUNCEMENT One Day International Apostolic Conference: Location: KIA (Mianzini) on 20th October 2026 Contact: 0692937637/0754757658
Hata hivyo, Yesu hakuwa mtu wa kawaida!

Hata hivyo, Yesu hakuwa mtu wa kawaida!

Text Size: 100%
PDF
Soma kwa Sauti:
Reading...

Akiwa na umri wa miaka 30, alikuja kubatizwa katika 
Mto Yordani na mbingu zikafunguka juu yake wakati 
akiwa duniani! 
Hii ilimaanisha kwamba, kama mwanadamu, alikuwa 
amefikia umri wa kukomaa ambapo utimilifu wa Roho 
wa Mungu ungeweza kudhihirishwa ndani yake! Sasa 
alikuwa tayari kutekeleza kikamilifu wajibu wake 
kama Mwana wa Mungu, akiwa na uwezo wa 
kumwakilisha Baba yake kwa namna iliyokomaa. 
Sasa, ukimwona Yesu, ulikuwa ukimwona Mungu 
katika utimilifu wake. Ndiyo maana alitangazwa kuwa 
MWANA WA MUNGU! 
“Yesu alipokwisha kubatizwa, mara akapanda kutoka 
majini; na tazama, mbingu zikafunguka, akaona Roho 
wa Mungu akishuka kama hua na kutua juu yake. 
Mara sauti ikasikika kutoka mbinguni ikisema, 
‘Huyu ni Mwana-ngu mpendwa ambaye nimependezwa 
naye sana.’” Mathayo 3:16-17 
Jukumu lake la kwanza lilikuwa kushinda majaribu 
ya shetani duniani akiwa mwanadamu. “Kisha Yesu 
akaongozwa na Roho kwenda jangwani ili ajaribiwe 
na shetani.” Mathayo 4:1
YESU HAKUTENDA DHAMBI KAMWE! ALISHINDA 
KABISA MAJARIBU YA SHETANI 
AKITUONYESHA KUWA SISI PIA TUNAWEZA 
KUPATA USHINDI KWA MSAADA WA MUNGU!
Hapo mwanzo, Adamu na Hawa walishindwa kuyashinda 
majaribu ya Shetani, lakini sasa kulikuwa na mtu 
aliyeishinda kila hila ambayo Shetani alimwelekezea! Yeye 
hakutenda dhambi dhidi ya Mungu!
1. Alijaribiwa kwa chakula baada ya kutokula kwa siku 40 
– Jibu lake, “Imeandikwa, ‘Mtu hataishi kwa mkate 
pekee, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa 
cha Mungu.’” Mathayo 4:4
2. Alijaribiwa kumjaribu Mungu kwa kiburi – 
Jibu lake, “Imeandikwa tena, ‘Usimjaribu 
Bwana Mungu wako.’” Mathayo 4:7
3. Alijaribiwa kwa kuahidiwa mamlaka yote ya 
ulimwengu ikiwa angemwabudu Shetani – 
Jibu lake, “Ondoka hapa, Shetani! Kwa maana imeandikwa, 
‘Mwabudu Bwana Mungu wako, na Yeye pekee 
ndiye unayepaswa kumtumikia.’” Mathayo 4:10
“Kisha Shetani akamwacha, na tazama, malaika wakaja 
na kumhudumia.” Mathayo 4:11
Yesu anaweza kutuelewa katika udhaifu na 
majaribu yetu kwa sababu amepitia yote 
tunayopitia, na bado hakuacha kamwe 
kutenda mambo kwa njia ya Mungu.“Kwa maana hatuna Kuhani Mkuu asiyeweza kuhurumia 
udhaifu wetu, bali alijaribiwa katika mambo yote kama 
sisi, lakini bila dhambi.” Waebrania 4:15 
BAADA YA USHINDI ALITOKA AKIWA NA 
NGUVU KUBWA KUWASAIDIA WENGINE – 
IKIWEMO WEWE! 
Alitoka jangwani akiwa na NGUVU ya 
ROHO! 
“Basi Yesu akarudi kwa nguvu za Roho…”  
Luka 4:14 
Alipakwa mafuta kwa Roho wa Mungu ili kuwasaidia watu 
wawe huru kutoka katika hatia, dhambi, shetani na magonjwa. 
“Roho wa Bwana yu juu yangu, kwa maana amenipaka 
mafuta kuwahubiria maskini habari njema; amenituma 
kuwaponya waliovunjika moyo, kutangaza uhuru kwa 
wafungwa na kuona kwa vipofu, kuwaweka huru 
walioonewa; kutangaza mwaka wa Bwana uliokubalika.” Luka 4:18-19 
Alifundisha kwa mamlaka. 
“Wakashangaa sana kwa mafundisho yake, kwa maana 
Neno lake lilikuwa na mamlaka.” Luka 4:32 
Alikuwa na mamlaka ya kusamehe dhambi. 
“Yesu alipoona imani yao, akamwambia yule mwenye kupooza, 
‘Mwanangu, dhambi zako zimesamehewa.’” Marko 2:5 
Aliamuru pepo wachafu watoke kwa watu 
waliokuwa wakiteswa nao.  
“Kwa maana kwa mamlaka na nguvu huwaamuru pepo 
wachafu, nao hutoka.” Luka 4:36 Aliwaponya watu wengi magonjwa ya kila aina. 
“…akiponya kila namna ya ugonjwa na kila namna ya 
udhaifu kati ya watu.” Mathayo 4:23 
Alikuwa na mamlaka juu ya mauti. “…Akaita kwa sauti kuu, ‘Lazaro, toka nje!’ Naye 
yule aliyekuwa amekufa akatoka…” Yohana 11:43-44 - Yesu alikuwa Mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke - Alitungwa mimba kwa uwezo wa Roho Mtakatifu, 
ndiyo maana anaitwa Mwana wa Mungu
- Mwana wa Mungu inamaanisha Yeye ni Mungu katika 
mwili
- Alitimiza mambo yaliyoandikwa kumhusu 
mamia ya miaka baada ya kuandikwa 
- Yeye ni Mungu anayetuokoa 
- Yeye ni Mungu pamoja nasi - Yeye ni Mfalme 
- Mbingu zilifunguka kwake akiwa duniani na 
alitangazwa waziwazi kuwa Mwana wa 
Mungu, utimilifu wa Mungu ukiishi ndani ya mwanadamu! - Alipata ushindi dhidi ya shetani na 
mamlaka kamili duniani juu ya dhambi, 
magonjwa, pepo wachafu na mauti!

Maoni & Tafakari za Wasomaji (0)

Hakuna maoni yaliyotumwa bado. Kuwa wa kwanza kutoa tafakari yako kuhusu somo hili!

Acha Tafakari Yako
NENO TIME
Sakinisha App ya NENO TIME
Upatikanaji wa haraka na masomo bila intaneti